A túmọ̀ àwọn àkóónú wọ̀nyí láti orísun èdè Chinese nípasẹ̀ ìtumọ̀ ẹ̀rọ láìsí àtúnṣe lẹ́yìn àtúnṣe.
Ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kìíní, ọdún 2024, níbi ìpàdé ọdọọdún ti Language Service 40 Person Forum àti Beijing Tianjin Hebei Translation Education Alliance Forum kẹfà tí wọ́n ṣe ní Beijing, Ilé-iṣẹ́ Orílẹ̀-èdè ti Beijing Language and Culture University ti ṣe àtẹ̀jáde “Àkójọ Àwọn Ilé-iṣẹ́ Tí A Ṣe Àbá fún Iṣẹ́ Èdè 2023”, pẹ̀lú àpapọ̀ àwọn ilé-iṣẹ́ 50 tí wọ́n yàn. TalkingChinaCompany wà lára àkójọ àwọn ilé-iṣẹ́ tí a dámọ̀ràn.
A dá Shanghai TalkingChina Consulting Co., Ltd. sílẹ̀ ní ọdún 2002 láti ọwọ́ Arábìnrin Su Yang, olùkọ́ ní Shanghai Foreign Studies University, pẹ̀lú iṣẹ́ àkànṣe "TalkingChina Translation+, Achieving Globalization - Pípèsè àwọn iṣẹ́ èdè tó bá àkókò mu, tó ṣe kedere, tó sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé láti ran àwọn oníbàárà lọ́wọ́ láti borí àwọn ọjà àfojúsùn kárí ayé". Iṣẹ́ pàtàkì wa ní ìtumọ̀, ìtumọ̀, ẹ̀rọ, ìṣàfihàn multimedia, ìtumọ̀ ojú òpó wẹ́ẹ̀bù àti ìṣètò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ; Èdè tó wà nínú rẹ̀ ní èdè tó lé ní 80 kárí ayé, títí kan Gẹ̀ẹ́sì, Japanese, Korean, French, German, Spanish, àti Portuguese.
Wọ́n ti dá TalkingChina sílẹ̀ fún ohun tó lé ní ogún ọdún, ó sì ti di ọ̀kan lára àwọn ilé iṣẹ́ ìtúmọ̀ èdè mẹ́wàá tó lágbára jùlọ ní orílẹ̀-èdè China, ó sì tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ilé iṣẹ́ tó ń ṣe iṣẹ́ èdè mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n tó ga jùlọ ní agbègbè Asia Pacific. TalkingChina yóò máa tẹ̀síwájú láti mú ìmọ̀ rẹ̀ jinlẹ̀ sí i ní onírúurú ilé iṣẹ́, yóò sì máa pèsè iṣẹ́ èdè tó dára àti tó gbéṣẹ́ láti ran àwọn ilé iṣẹ́ lọ́wọ́ láti ṣe àtúnṣe sí àwọn ìdènà èdè tó wà ní orílẹ̀-èdè, nítorí wọ́n ti yàn án gẹ́gẹ́ bí ilé iṣẹ́ tó dára fún iṣẹ́ èdè fún ọdún 2023.
Ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àbájáde ìwádìí láti ọ̀dọ̀ onírúurú àwọn ilé iṣẹ́ èrò, Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Beijing ń ran àwọn ilé-iṣẹ́ ìtajà Èdè lọ́wọ́ láti ṣètìlẹ́yìn fún àwọn ìrírí àwọn oníbàárà kárí ayé ní onírúurú èdè, ní pípèsè iṣẹ́ ìtumọ̀, ìtumọ̀, àti ìṣètò àdúgbò fún àwọn oníbàárà kárí ayé. Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ìwádìí kan lórí Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Beijing, ní ọjọ́ kọkànlélọ́gbọ̀n oṣù Kejìlá, ọdún 2022, àwọn ilé-iṣẹ́ ìtajà Èdè 54000 ló wà ní China, tí wọ́n ń ṣe àfikún iye iṣẹ́ ìtajà Èdè ti 98.7 bilionu yuan; Àwọn ilé-iṣẹ́ 953000 ló wà pẹ̀lú àwọn iṣẹ́ ìtajà Èdè tí wọ́n wà nínú iṣẹ́ wọn, tí wọ́n ń ṣe àfikún iye iṣẹ́ ìtajà Èdè ti 50.8 bilionu yuan; Àwọn ilé-iṣẹ́ 235000 ló wà tí wọ́n ń fi owó pamọ́ sí orílẹ̀-èdè òkèèrè, tí wọ́n ń ṣe àfikún iye iṣẹ́ ìtajà Èdè ti 48.1 bilionu yuan. Ilé-iṣẹ́ Ìwádìí Èdè àti Àṣà ti Beijing ṣe ìṣirò pé iye iṣẹ́ ìtajà Èdè ti China yóò jẹ́ 1976 bilionu yuan ní ọdún 2022.
Lẹ́yìn ìṣàyẹ̀wò kíkún láti ọwọ́ àwọn ògbógi láti Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè ti Ilé-iṣẹ́ Orílẹ̀-èdè ti Ilé-ẹ̀kọ́ Àṣà àti Ìlú Beijing, àwọn ilé-iṣẹ́ ìtọ́jú èdè àwọn olùdíje ni a ṣe àyẹ̀wò láti inú àwọn apá méje: iṣẹ́ ìṣòwò, ipò ìsanwó owó-orí, ipò iṣẹ́ tí a ṣe déédéé, ipò iṣẹ́ ilé-iṣẹ́, ìkọ́lé oní-nọ́ńbà, ìdókòwò ìmọ̀-ẹ̀rọ, àti ìtọ́sọ́nà ìpele. Àwọn ilé-iṣẹ́ tí a kọ sí àìṣòótọ́ tí a sì pa ni a kọ̀ pẹ̀lú ìdìbò kan, a sì gba àkójọ tí a dámọ̀ràn nígbẹ̀yìn gbẹ́yín.
Ọ̀jọ̀gbọ́n Wang Lifei, Olórí Ògbóǹtarìgì ní Ilé-iṣẹ́ Ìtajà Èdè Orílẹ̀-èdè ní Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Èdè àti Àṣà ti Beijing àti Dínì ti International Language Service Research Institute, sọ pé, “Àwọn ilé-iṣẹ́ ìdámọ̀ràn iṣẹ́ èdè ni àwọn olùkópa pàtàkì nínú iṣẹ́ èdè ní China. Wọ́n ní ìwà iṣẹ́ tí a gbé kalẹ̀, orúkọ rere ilé-iṣẹ́, wọ́n sì ti gba onírúurú ìwé-ẹ̀rí tàbí àyẹ̀wò orílẹ̀-èdè àti ilé-iṣẹ́. Wọ́n jẹ́ ilé-iṣẹ́ iṣẹ́ èdè tí ó yẹ kí a dámọ̀ràn.”
ọ̀nà ìwádìí
Ibùdó Ìtajà Èdè Orílẹ̀-èdè ti Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Èdè àti Àṣà ti Beijing ń lo àwọn ọ̀nà tí a ṣètò àti tí a kọ sílẹ̀ láti rí i dájú pé àwọn àbájáde ìwádìí tí ó dá dúró àti tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé tí a gbé kalẹ̀ lórí ìwádìí fún àwọn olùpèsè iṣẹ́ èdè, àwọn olùpèsè ìmọ̀ ẹ̀rọ, àwọn ilé-iṣẹ́ kárí ayé, àti àwọn olùfowópamọ́. Ní ọdún 2023, Ibùdó Ìtajà Èdè Orílẹ̀-èdè ti Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Èdè àti Àṣà ti Beijing gba ètò àtọ́ka ìṣàyẹ̀wò tuntun fún àwọn ilé-iṣẹ́ iṣẹ́ èdè, yíyan àwọn ilé-iṣẹ́ iṣẹ́ èdè tí ó dára fún àwọn olùlò nílé àti láti òkèèrè láti oríṣiríṣi apá bíi iṣẹ́ ìṣòwò, ìwà títọ́, ìṣẹ̀dá tuntun, agbára ìjíròrò ilé-iṣẹ́, àti àwòrán ilé-iṣẹ́.
Nípa Ibùdó Ìtajà Èdè Orílẹ̀-èdè ti Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Èdè àti Àṣà ti Beijing
Ibùdó Ìtajà Èdè Orílẹ̀-èdè ti Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Èdè àti Àṣà ti Beijing jẹ́ ibùdó ìtajà Èdè àti Àṣà orílẹ̀-èdè tí Ilé-iṣẹ́ Ìṣòwò, Ilé-iṣẹ́ Ìròyìn, Ilé-iṣẹ́ Ẹ̀kọ́, àti Ilé-iṣẹ́ Èdè àti Àṣà Àjèjì ti China fọwọ́ sí ní oṣù kẹta ọdún 2022. Ibùdó náà dojúkọ sí ṣíṣe ìránṣẹ́ fún ìdàgbàsókè gíga gbogbo orílẹ̀-èdè náà àti ìpele tuntun ti ètò ṣíṣí sílẹ̀, mímú kí ìṣọ̀kan àwọn iṣẹ́ èdè àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìwífún yára, ṣíṣàwárí ọ̀nà ìṣẹ̀dá tuntun láàárín ìjọba, ilé-iṣẹ́, ilé-ẹ̀kọ́ gíga, ìwádìí àti ìlò, mímú dídára iṣẹ́ èdè dàgbàsókè, gbígbé ìkọ́lé àwọn ẹ̀ka iṣẹ́ èdè lárugẹ, mímú ìpele ìwádìí ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì iṣẹ́ èdè sunwọ̀n síi, mímú agbára láti kó àwọn iṣẹ́ èdè jáde, mímú ìdánilójú ẹ̀bùn àti àtìlẹ́yìn ọgbọ́n fún fífẹ̀ síta ọjà iṣẹ́, pàṣípààrọ̀ àṣà láàrín China àti àwọn orílẹ̀-èdè òkèèrè, àti ìtànkálẹ̀ àṣà kárí ayé, àti gbígbé ìdàgbàsókè gíga ti àwọn iṣẹ́ èdè pẹ̀lú àwọn ànímọ́ èdè China lárugẹ ní àkókò tuntun.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-19-2024